



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA GAIRO



Kumb. Na. GDC/ GDC/B.10/7.VOL II

03 Januari, 2026

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Gairo anawatangazia wataanzania wenye sifa za kuomba nafasi za kazi saba (7) katika Halmashauri hii baada ya kupata kibali kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kwa mchanganuo ufuatao:-

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – NAFASI 02

1.1 MAJUKUMU NA KAZI

- I. Kuorodhesha barua zinazolingia masijala kwenye rejista (incoming correspondence register)
- II. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi kwenye rejista (outgoing correspondence register)
- III. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers)
- IV. Kupokea majalada yanayorudi masijala toka kwa watendaji
- V. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji
- VI. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (rack/filing/cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa
- VII. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking)
- VIII. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi.

1.2. SIFA ZA MWOMBAJI:

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne cha kidato cha Nne au sita (Form IV / VI) mwenye Stashahada au NTA Level 6 ya utunzaji wa Kumbukumbu kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta.

1.3. NGAZI YA MSHAHARA

TGS C.

2.0 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 05

2.1 MAJUKUMU NA KAZI:

- i) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.
- ii) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi
- iii) Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari
- iv) Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali
- v) Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; na
- vi) Kufanya usafi wa gari
- vii) Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi.

2.2. SIFA ZA MWOMBAJI

Kuajiriwa mwenye Cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata madaraja husika. Vilevile, awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha VETA au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.

2.2 NGAZI YA MSHAHARA:

TGS B

3.0 MASHARTI YA JUMLA

- I. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na usiozidi miaka 45.
- II. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma.
- III. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na Mwanasheria/Wakili.
- IV. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye anuwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika.
- V. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, ikiwa vyeti ni nakala mwombaji aweke nakala zote za vyeti vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, Kidato cha Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.
- VI. Testimonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati za matokeo ya kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) hivi **HAVITAKUBALIWA**
- VII. Waombaji wawe na Kitambulisho cha Taifa au Namba ya Kitambulisho hicho
- VIII. Waombaji ambao wanautofauti wa Majina katika kitambulisho cha Taifa na Vyeti vya Taalum, Kidato cha Sita, Kidato cha Nne na cheti cha kuzaliwa wanatakiwa kuambatisha DEEDPOLL (hati ya usajili wa kiapo cha Majina)
- IX. Waombaji ambao wanautofauti wa Herufi katika kitambulisho cha Taifa na Vyeti vya Taalum, Kidato cha Sita, Kidato cha Nne na cheti cha kuzaliwa wanatakiwa kuambatisha AFFIRDAVIT (Kiapo)
- X. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE)
- XI. Waombaji wawe hawajawahi kutiwa hatiani kwa makosa ya jinai.
- XII. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

XIII. Waombaji kazi watakaowasilisha taarifa za kughushi watachukuliwa hatua za kisheria

XIV. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe **17 Januari, 2026**

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu, Anuani ya barua hiyo ielekezwe Kwa: -

**MKURUGENZI MTENDAJI,
HALMASHAURI YA WILAYA YA GAIRO,
S. L. P 40,
GAIRO.**

XV. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa Ajira (Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo ***<https://portal.ajira.go.tz//>*** (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal'.

XVI. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili **HAYATAFIKIRIWA**

Limetolewa na:

**MKURUGENZI MTENDAJI (W)
HALMASHAURI YA WILAYA YA GAIRO**